Tên tài khoản:
Bạn đã có tài khoản rồi?
Tích vào đây để đăng ký.
Vâng, Mật khẩu của tôi là:

Bạn đã quên mật khẩu?

Duy trì trạng thái đăng nhập
Đăng nhập hoặc Đăng kí
Tin tức - News
Online [0]
.[3]Google, [1]CốcCốc,
Phương Anh Phương Anh (SV!)
Diana - Nâng niu đàn bướm Việt

Re: Nhà bạn nhiều chuột ? Đừng lo, hãy thử cách này v&ag...

Chuột là loài gặm nhấm, bất cứ thứ gì chúng đi qua mà cảm thấy có thể ăn được chúng đều gặm nhấm. Tuy nhiên, những thứ không thể ăn chúng cũng gặm luôn vì răng của chúng cứ dài ra trong suốt vòng đời của chúng....

(Ảnh: Banthuocchuot.com)

Thông thường, bạn sẽ thấy ít nhất 2 con chuột trong nhà của mình đúng không tuy nhiên, chuột là loài giao phối nhiều nên khi bạn thiến 1 con rồi thả đi thì trong nhà bạn sẽ không còn 1 con chuột nào nửa cách làm
Dụng cụ:
• Lạc rang
• Lạc sống
• kéo (Để thíến dái)
• 1 ít dầu ăn
• 1 ít bánh bích quy
• 1 cái xô cao cầm 50cm bên trong không có chỗ bám (trơn tuột)
• giấy
Cách làm:
• Để 1 ít lạc vào trong cái xô rồi đem tới gần 1 cái bàn cao hơn xô 1 tí, sau đó lấy giấy cuộn tròn rồi nhúng vào 1 ít dầu ăn sau đó bỏ lên bàn ( phần dính dầu ăn để trên bàn, nửa còn lại cho lòi ra), bên dưới sẽ là cái xô. Bẻ 1 ít bánh (1 chút) cho vào phần lòi ra của mảnh giấy rồi đi ngủ.
# giải thích:
Chuột cũng rất thích dầu ăn nên sẽ tìm đến nơi chúng ra để mảnh giấy, khi đến nơi sẽ có bánh hấp dẫn chúng hơn là dầu nên chúng sẽ chuj vào giấy cuộn tròn kia để lấy bánh. Vì cơ thể nâng nên giấy sẽ làm chúng rơi xuống cái xô, khi đó coi như nó sẽ bị thiến lạc trong xô sẽ là bửa ăn cuối cùng của nó.

Khi đã bắt được, giờ thì cẩn thận mang nó ra ngoài nhé vì nó rất là lanh nên việc chạy thoát rất dễ.
Khi mang nó ra, hãy lạnh lùng thiến nó đừng do dự (bạn sẽ bị cái khuôn mặt của nó làm cho nản chí, tội tội )
Okay, thiến xong thì thả cho nó đi ngay và luôn. Và kể từ đó, bạn sẽ không còn thấy 1 con chuột nửa rồi
Chúc các bạn thành công

P/s: bạn đã có 1 đàn Chuột
๖ۣۜKhánh Vi ๖ۣۜKhánh Vi
Khánh S2 Phong

chỗ em nó còn bán chuột nè , mua về nuôi bé mèo
Zaito Rhymastic

Chỗ em đặc sản thịt chuột cống . . .chuột chũi
๖ۣۜKhánh Vi ๖ۣۜKhánh Vi
Khánh S2 Phong

# Zaito (02.01.2017 / 13:28)
Chỗ em đặc sản thịt chuột cống . . .chuột chũi
thảo nào có tin đồn ở đó đang có dịch hạch , đúng là danh bất hư chuyền

Ừ mà bé mèo chắxc còn nhỏ chứ to mà còn mua cho ăn là nó không di bắt thì sao
Zaito Rhymastic

Khổ lắm anh Phương ạ, thằng Lê Trung nó mua chuột cho mèo để mai sau thịt mèo ấy mà! :D

# Zaito (03.01.2017 / 11:23)
Khổ lắm anh Phương ạ, thằng Lê Trung nó mua chuột cho mèo để mai sau thịt mèo ấy mà! :D
Mèo để nui cho vui hoy chứ thịt ăn không ngon
Zaito Rhymastic

# Phương Anh (03.01.2017 / 12:09)
Mèo để nui cho vui hoy chứ thịt ăn không ngon
Vâg! Nhà em 8 con Mèo cơ, 4mèo ti, 1con giò giò , 2con to. . Mỗi bữa ăn tốn lắm anh ạ,
  Tổng số: 8
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)
Xviet.Mobi
loading...
Trang chủ / 0 / 13 | Language: VN (Change)